![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/c9b4nzbqleoks80wsg.jpg)
วันที่ 25 เมษายน 2567 นายชาญชัย บุญอยู่ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเลย เป็นประธานเปิดการประชุมพัฒนาศักยภาพบุคลากร และการขับเคลื่อนการดำเนินงานวัณโรค (DOT meeting) ครั้งที่ 2 ปี 2567 ณ ห้องประชุม 1 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดเลย โดยมีวัตถุประสงค์การประชุมเพื่อเพิ่มศักยภาพให้บุคลากรสาธารณสุขที่ดำเนินงานวัณโรคมีความรู้ความเข้าใจ และสามารถดำเนินงานวัณโรคได้อย่างมีประสิทธิภาพ รวมทั้งเพื่อกำกับติดตามผลการดำเนินงานตามตัวชี้วัดให้บรรลุเป้าหมาย ผู้เข้าประชุมประกอบด้วยผู้รับผิดชอบงานในคลินิกวัณโรค(TB Clinic) บุคลากรทางห้องปฏิบัติการ (Lab) จากโรงพยาบาลทุกแห่ง และผู้รับผิดชอบงานวัณโรคจากสำนักงานสาธารณสุขอำเภอทุกอำเภอ จำนวน 50 คน การประชุมครั้งนี้ได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจากสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 8 จังหวัดอุดรธานี
View 92
25/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ