![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1pxtig7ye0ysw48swo.jpg)
วันที่ 25 เมษายน 2567 เวลา 07.00 น. แพทย์หญิงรจนา ขอนทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ มอบหมายให้คณะเจ้าหน้าที่ ร่วมพิธีสวดพระพุทธมนต์ทำบุญตักบาตร และประกอบพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะสมเด็จพระนเรศวรมหาราช เนื่องใน “วันคล้ายวันสวรรคตสมเด็จพระนเรศวรมหาราช” เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณผู้ทรงกอบกู้อิสรภาพของชาติไทย และทำนุบำรุงบ้านเมืองให้เจริญรุ่งเรืองทั้งด้านเศรษฐกิจ ศิลปวัฒนธรรม ตลอดจนปกปักรักษาเอกราชของชาติจนทำให้มีประเทศไทยอย่างเช่นทุกวันนี้ โดยมีนายทวี เสริมภักดีกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครสวรรค์ พร้อมด้วยนางวราภรณ์ เสริมภักดีกุล นายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครสวรรค์ นำส่วนราชการ ทหาร ตำรวจ และประชาชน ร่วมพิธีฯ ณ อาคารหอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย วิทยาเขตนครสวรรค์
View 55
25/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ