![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/jwkkpl8l974c40wg48.jpg)
วันนี้ ( 25 เมษายน 2567 ) นายยรรยง ทันประเสริฐ หัวหน้ากลุ่มงานบริหารทั่วไป โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาได้รับมอบหมายให้เป็นผู้แทนนำข้าราชการ และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาร่วมงานวันรัฐพิธีและวางพวงมาลาถวาย ราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช ณ พระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช ลานหน้ากองบัญชาการกองทัพภาคที่ 2 ค่ายสุรนารี อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา เนื่องด้วยวันที่ 25 เมษายนของทุกปี เป็นวันคล้ายวันสวรรคตสมเด็จพระนเรศวรมหาราช เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณที่ทรงมีแก่ปวงชนชาวไทย และเป็นการน้อมถวายความจงรักภักดี
View 16
25/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ