![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/11w4l662im1w0gco80.jpg)
วันที่ 18 เมษายน 2567
นพ.ชัยวัฒน์ พัฒนาพิศาลศักดิ์ ตำแหน่งสาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 8 เป็นประธานโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ การพัฒนาศักยภาพเครือข่ายการตรวจราชการและนิเทศงาน ประเมินผล การแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ผลการดำเนินงานตามนโยบายสำคัญรอบครึ่งปี ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เขตสุขภาพที่ 8 ณ ห้องประชุมชุลตาน่า โรงแรมอัมมาน ยูนีค โฮเทล จังหวัดอุดรธานี โดยมี ร.อ.นพ.จักรวาล หารไชย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตสุขภาพที่ 8 เป็นผู้กล่าวรายงาน ทั้งนี้มีผู้รับผิดชอบงานจากศูนย์วิชาการฯ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด โรงพยาบาลศูนย์ โรงพยาบาลทั่วไป และโรงพยาบาลชุมชน ในเขตสุขภาพที่ 8 เข้าร่วมประชุมจำนวน 80 คน
View 96
18/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ