![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/5qsdyqqneu808oo40s.gif)
วันพฤหัสบดีที่ 18 เมษายน 2567 เวลา 13.30 น. “นพ.สุรพงษ์ ผดุงเวียง” นพ.สสจ.หนองคาย มอบหมายให้ “นายศรีเมือง ผาเจริญ” รอง นพ.สสจ.หนองคาย ร่วมคัดเลือก คัดสรรนักเรียน โครงการทุนการศึกษา ภายใต้มูลนิธิทุนการศึกษาพระราชทานสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร (ม.ท.ศ.) รุ่นที่ 16 ปีการศึกษา 2567 จังหวัดหนองคาย โดยมี “นายสมภพ สมิตะสิริ” ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองคายเป็นประธาน เพื่อดำเนินการคัดเลือก คัดสรรนักเรียนทุนการศึกษา ตามเงื่อนไข คุณสมบัติ และหลักเกณฑ์ของโครงการฯ เป็นตัวแทนจังหวัดหนองคาย เข้ารับการกลั่นกรองคัดเลือกในระดับสำนักงานศึกษาธิการภาค 10 ณ ห้องประชุมสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดหนองคาย
View 108
18/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ