![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/w38xufvmqi8o00gcww.jpg)
วันเสาร์ที่ 13 เมษายน พ.ศ. 2567 เวลา 09.00 น. นายพิสิษฐ์ชัย อภัยปิยกุล รองผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธาน
โครงการสวมผ้าไทยใส่บาตรริมหนองบัวเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 และเนื่องในเทศกาลวันสงกรานต์และปีใหม่ไทย โดยในโอกาสนี้ นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู มอบหมายให้ นายราชันย์ ท้าวพา รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด (ด้านบริหารและกิจการพิเศษ) เข้าร่วมงาน โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ บุคลากรเจ้าหน้าที่และพุทธศาสนิกชนผู้สนใจเข้าร่วมงานในครั้งนี้จำนวนมาก ณ บริเวณหนองบัว ฝั่งศาลสมเด็จพระนเรศวรมหาราช อำเภอเมือง จังหวัดหนองบัวลำภู
View 29
13/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ