![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/efafc05qwvkswows88.jpg)
วันที่ 11 เมษายน 2567 เวลา 08.00 น. นายแพทย์สุรชัย โชคครรชิตไชย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเป็นประธานพิธีทำบุญตักบาตร เนื่องในโอกาสครบรอบ 72 ปี
โรงพยาบาลนครปฐม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ ภายในงาน จัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ ทำบุญใส่บาตร โดยได้นิมนต์พระสงฆ์ จำนวน 9 รูป
จาก วัดพระปฐมเจดีย์ราชวรมหาวิหาร จากนั้น คณะเจ้าหน้าที่ได้ร่วมกิจกรรมสืบสานประเพณีไทย เนื่องในวันสงกรานต์ ปี 2567
สรงน้ำพระพุทธรูป รดน้ำขอพรจากอดีตผู้อำนวยการ ข้าราชการบำนาญ และคณะผู้บริหารโรงพยาบาลนครปฐม
ณ ห้องประชุมจตุภัทร ชั้น 4 อาคารผู้ป่วยนอกและอำนวยการ โรงพยาบาลนครปฐม
View 18
13/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ