![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1tccedb8stggg8sko8.jpg)
แพทย์หญิงแคทรียา เทนสิทธิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม พร้อมด้วยมูลนิธิโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราช สาขาเดชอุดม นำโดยนายวิทยา เทียมสุวรรณ ประธานกรรมการมูลนิธิโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราช สาขาเดชอุดม คณะกรรมการมูลนิธิโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราช สาขาเดชอุดม และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม ร่วมกิจกรรม สืบสานประเพณีไทย สงกรานต์ปีใหม่ 2567 ภายใต้แนวคิด “สงกรานต์ สุขีวิถีไทย” โดยมีพิธีสรงน้ำพระพุทธรูป ไหว้ศาลพระภูมิ ประจำโรงพยาบาล รดน้ำขอพรจากผู้ใหญ่ เพื่อความเป็นสิริมงคล ณ บริเวณลายกิจกรรม อาคารเฉลิมพระเกียรติโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม
View 45
12/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ