![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2xu2c8643bwgkggccs.jpg)
วันที่ 9 เมษายน 2567 แพทย์หญิงแคทรียา เทนสิทธิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม มอบหมายให้ คุณประธาน พิณทอง นักสังคมสงเคราะห์ กลุ่มงานสังคมสงเคราะห์ กลุ่มภารกิจบริการด้านทุติยภูมิและตติยภูมิ รับมอบเงินสนับสนุนสงเคราะห์ผู้ป่วยยากไร้ ประจำปี 2567 เพื่อช่วยเหลือผู้ป่วยที่ยากไร้ ผู้ประสบปัญหาทางสังคม ที่รับบริการในโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม จากมูลนิธิป๋อเต็กตึ๊ง โดยรับมอบผ่าน มูลนิธิการกุศลอุบลราชธานี ส่วนสังคมสงเคราะห์ (จีตัมเกาะ) จำนวนเงิน 36,000 บาท โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม ขอขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้
View 19
12/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ