![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/34ckox91fuiocskgg8.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 11 เมษายน พ.ศ. 2567 เวลา 11.00 น. นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู มอบหมายให้ ทพญ.วรางคณา อินทโลหิต รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด (ด้านวิชาการวิจัยและภาคประชาชน) เป็นประธานในพิธีมอบใบประกาศนียบัตร ตามโครงการอบรมหลักสูตรนวดไทย เพื่อสุขภาพ 150 ชั่วโมง ประจำปีงบประมาณ 2567 ระหว่างวันที่ 25 มีนาคม ถึง 8 เมษายน พ.ศ. 2567 เพื่อให้กลุ่มเป้าหมายเกิดแนวคิดในการเลือกอาชีพหลักอาชีพรอง
และเผยแพร่การนวดให้ประชาชนที่สนใจ โดยมีบุคลากรเจ้าหน้าที่ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู ร่วมเป็นเกียรติและแสดงความยินดี ณ ห้องประชุมบุหงา ศูนย์ฝึกอบรมแพทย์แผนไทยและการแพทย์ทางเลือก สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู
View 28
12/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ