![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/gayt01adths88s0wc0.jpg)
วันนี้ 11 เมษายน 2567 เวลา 11.00 น. นายแพทย์ชัยวัฒน์ พัฒนาพิศาลศักดิ์ สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 8 เป็นประธานในพิธี สรงน้ำพระพุทธรูป บริเวณหน้าตึกสำนักงาน และไหว้ศาลพระภูมิเจ้าที่ของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดเลย ขอพรเพื่อเป็นสิริมงคลในช่วงเทศกาลสงกรานต์ และมีกิจกรรมประกวดเทพีสงกรานต์หรรษา พาสุข โดยมีนพ.ชาญชัย บุญอยู่นายเเพทย์สาธารณสุขจังหวัดเลยพร้อมด้วย ผอ.โรงพยาบาลเลย ผอโรงพยาบาลจิตเวชเลยราชนครินทร์ คณะผู้บริหารเจ้าหน้าที่สาธารณสุขจังหวัดเลยและ เจ้าหน้าที่สาธารณสุขในจังหวัดเลย ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
View 56
11/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ