![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/297k6jf8g7i80kwsko.jpg)
เมื่อวันที่ 11 เมษายน 2567 เวลา 10:30 ณ ห้องประชุมดอกจาน สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด อำนาจเจริญ นายแพทย์ปฐมพงศ์ ปรุโปร่ง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ เป็น ประธานในกิจกรรมรณรงค์พัฒนาส้วมสาธารณะในช่วงเทศกาลสงกรานต์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ กล่าวรายงานโดยนายวุฒิพงษ์ สินทรัพย์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ มีวัตถุประสงค์เพื่อรณรงณ์สร้างเครือข่ายการมี ส่วนร่วมในการพัฒนาส้วมสาธารณะให้ได้มาตรฐานและส่งเสริมการมีพฤติกรรมในการใช้ส้วม สาธารณะที่ถูกต้อง ซึ่งมีรองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ หัวหน้ากลุ่มงาน และ เจ้าหน้าที่ในสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ ร่วมกิจกรรม
View 9
11/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ