![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/hjpzi14cgkgkgockos.jpg)
วันที่ 11 เมษายน 2567 ณ ห้องประชุม โรงแรมประสานสุข วิลล่า บีช รีสอร์ท อำเภอสิชล จังหวัดนครศรีธรรมราช นายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา พร้อมด้วยนายแพทย์สงกรานต์ จันทร์มุณี ผู้อำนวยการ โรงพยาบาลตะกั่วป่า นายแพทย์วิเศษ กำลัง นางนงนุช จตุราบัณฑิต รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา และรองผู้อำนวยการโรงพยาบาลพังงา และโรงพยาบาลตะกั่วป่า ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการสรุปผลการตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข กรณีปกติ เขตสุขภาพที่ 11 รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 และได้ร่วมกิจกรรมสรงน้ำพระ รดน้ำขอพรจากผู้ตรวจราชการฯ และตัวแทนผู้บริหารเขต เพื่อสืบสานวัฒนธรรมประเพณี เนื่องในโอกาสวันสงกรานต์ (วันปีใหม่ไทย) โดยมีนายแพทย์ศักดา อัลภาชน์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 11 เป็นประธาน
View 39
11/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ