![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/6clovcw7e6o800s888.jpg)
เมื่อวันที่ 10 เมษายน 2567 กลุ่มงานสุขศึกษา ร่วมกับงานประชาสัมพันธ์ งานรักษาความปลอดภัย และงานปฏิคมฯ ร่วมจัดกิจกรรมเดินรณรงค์ 7 อันตราย ป้องกันอุบัติเหตุช่วงเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2567 ภายใต้แนวคิดการรณรงค์ “ขับไม่ดื่ม ดื่มไม่ขับ” เพื่อการป้องกันและลดปัจจัยเสี่ยงจากการดื่มแอลกอฮอล์ที่ก่อให้เกิดอุบัติเหตุทางถนนและอุบัติภัยอื่นๆ พร้อมทั้งขอความร่วมมือประชาชนปฏิบัติตามข้อบังคับของกฎหมาย คือ ไม่ขับเร็ว - คาดเข็มขัดนิรภัย - สวมหมวกนิรภัย - ดื่มไม่ขับ - รักษาวินัยจราจร - ง่วงไม่ขับ - ไม่ขับย้อนศร โดยทีมงานได้เดินรณรงค์เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจแก่เจ้าหน้าที่และประชาชนที่มารับบริการตามจุดต่างๆในโรงพยาบาลบุรีรัมย์
View 49
11/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ