![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/31ua26ux012cw0ckc.jpg)
วันที่ 10 เมษายน 2567 เวลา 13.30 น.
นายแพทย์สุนทร ธีรพัฒนพงศ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสิรินธร จังหวัดขอนแก่น เป็นประธานกิจกรรม“สุขสำราญ สงกรานต์ สิรินธร”สืบสานประเพณีสงกรานต์ 2567 เทศกาลปีใหม่ไทย พร้อมนำคณะเจ้าหน้าที่สรงน้ำพระและรดน้ำขอพรจากผู้ใหญ่เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ชีวิต ซึ่งเป็นการแสดงออกถึงความกตัญญูกตเวที และเป็นแบบอย่างที่ดีแก่คนรุ่นหลัง ภายในงานมีกิจกรรมการละเล่นสาดน้ำ กิจกรรมสันทนาการเพื่อเชื่อมความสัมพันธ์อันดีสร้างความรักความสามัคคีภายในองค์กร โดยมีรองผู้อำนวยการ คณะผู้บริหารโรงพยาบาล คณะเจ้าหน้าที่ ผู้อาวุโสอดีตผู้บริหารและบุคลากรที่เกษียณอายุราชการแล้ว เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ณ โรงพยาบาลสิรินธร จังขอนแก่น
Facebookโรงพยาบาลสิรินธร จังหวัดขอนแก่น
https://www.sirinthornhospital.go.th/web/titleweb/titleweb.php
View 45
11/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ