![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/m4purjc9oxs0owsgs0.png)
วันที่ 10 เมษายน 2567 เวลา 19.00 น. นพ.ชาญชัย บุญอยู่ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเลย เป็นเจ้าภาพ/ประธาน สวดพระอภิธรรม เพื่อบำเพ็ญกุศลศพ นายบุญเกิ้อ โสคำภา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านทับกี่ ตำบลกกสะทอน อำเภอด่านซ้าย จังหวัดเลย โดยมีคณะผู้บริหารและผู้เข้าร่วมกิจกรรมสวดพระอภิธรรม ประกอบด้วย ทพญ.ชีวานันท์ บุญอยู่ ประธานแม่บ้านสาธารณสุข สาขาจังหวัดเลย นายสิริพงษ์ วัฒนศรีทานัง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเลย ด้านส่งเสริมพัฒนา และนายบุญมา สุนทราวิรัตน์ ผช.นพ.สสจ.เลย คณะสาธารณสุขอำเภอ ในพื้นที่จังหวัดเลย และคณะแพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่สาธารณสุข จาก รพร.ด่านซ้าย และ สสอ.ด่านซ้าย ณ บ้านเลขที่ 16 หมู่ที่ 2 บ้านน้ำเย็น ตำบลกกสะทอน อำเภอด่านซ้าย จังหวัดเลย
View 23
10/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ