![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/bhzisgiqsigcwwo0w8.jpg)
วันพุธที่ 10 เมษายน พ.ศ. 2567 เวลา 14.00 น. นายสุวิทย์ จันทร์หวร ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธานการประชุม
ชี้แจงแนวทางการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน ช่วงเทศกาลสงกรานต์ โดย ศูนย์อำนวยความปลอดภัยทางถนนจังหวัดหนองบัวลำภู เพื่อให้การดำเนินงานตามมาตรการ และแผนการป้องกันลดอุบัติเหตุช่วงเทศกาลสงกรานต์ เกิดประสิทธิภาพและการมีส่วนร่วมในการดำเนินการ โดยมี นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู พร้อมด้วย กลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อ สุขภาพจิตและยาเสพติด สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู และหัวหน้าส่วนราชการที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมในการประชุม ณ ห้องประชุมศูนย์บัญชาการเหตุการณ์จังหวัดหนองบัวลำภู ชั้น 3 ศาลากลางจังหวัดหนองบัวลำภู
View 38
10/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ