![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1d9fsaw8d2sgcg0ok0.jpg)
วันพุธ ที่ 10 เมษายน 2567 เวลา 07.30 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี พร้อมด้วยผู้บริหาร หัวหน้ากลุ่มงาน และคณะเจ้าหน้าที่ ร่วมทำบุญตักบาตรประจำเดือน มีนาคม เมษายน อวยพรวันเกิด และจัดงาน กิจกรรมสรงน้ำพระและรดน้ำขอพรเนื่องในวันสงกรานต์ ประจำปี 2567 ให้เจ้าหน้าที่ เพื่อเป็นการสืบสานทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาพร้อมอนุรักษ์ประเพณีอันดีงามของไทย เกิดองค์กรคุณธรรม เกิดความรักความสามัคคีในองค์กร และการมีส่วนร่วมในองค์กรและขอบคุณเจ้าภาพ ร่วมทำโรงทานบุญทุกท่าน เพื่อให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้อิ่มบุญและอิ่มท้อง ณ บริเวณลานหน้าตึกอำนวยการ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี
View 86
10/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ