![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/d04wy2jnn6og8w0soo.jpg)
วันพุธ ที่ 10 เมษายน 2567 เวลา 15.00 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นางพันธ์ฉวี สุขบัติ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร พร้อมกับผู้บริหาร และ เจ้าหน้าที่ จัดกิจกรรมอยู่มุกสุขสันต์ “สุขสงบ สุขสว่าง สุขสนุก” โดยการสวดมนต์ไหว้พระ ทำสมาธิ ก่อนออกกำลังกาย ออกกำลังกาย รักสุขภาพ กับกิจกรรมเต้นเพลงดูแลด้วยใจ (Version Care D+), 12 ท่าบริหารร่างกายสไตล์ไทยๆ และดื่มน้ำสมุนไพรเพื่อสุขภาพหลัง สุขสนุก (ออกกำลังกาย) เพื่อให้บุคลากรในหน่วยงานมีความสุขสงบ แล้วสุขสว่าง เกิดสมาธิ ความจำดี ความคิดลื่นไหล ณ ห้องคุณธรรม (231) และลานออกกำลังกาย ใต้ตึกใหม่ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร
View 19
10/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ