![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/3yqr71i5vv6ssk0gc.jpg)
วันที่ 10 เมษายน พ.ศ.2567 นายแพทย์ประวีณ ตัณฑประภา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมานำผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ร่วมกันสืบสานประเพณีไทยในงาน “เย็นฉ่ำ น้ำใจ สายใยครอบครัว โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา ประจำปี 2567” โดยจัดพิธีวันครอบครัวมหาราช สรงน้ำพระพุทธรูป รดน้ำขอพรผู้ใหญ่ เพื่อสืบสานประเพณีสงกรานต์ และเพื่อความเป็นสิริมงคลในชีวิตในวันปีใหม่ไทย โดยมี นายแพทย์อนุศักดิ์ ตั้งไพบูลย์ อดีตผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา กล่าวให้พรแก่ผู้ร่วมงาน
View 19
10/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ