![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/yacpxzdu3mokk0wkgc.jpg)
10 เมษายน 2567 นายแพทย์ประภาส ผูกดวง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด สมุทรปราการ มอบหมายให้ นายประกิจ วงค์ประเสริฐ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ เป็นประธาน เปิดกิจกรรมรณรงค์พัฒนาส้วมสาธารณะในช่วงเทศกาลวันสงกรานต์ ประจำปี 2567 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ ณ บริเวณหน้าอาคาร 1 พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้ากลุ่มงาน และเจ้าหน้าที่ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ โดยมี ตร.ประยุกต์ ปิติวรยุทธ หัวหน้ากลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย กล่าวรายงาน และสมาคมแม่บ้านสาธารณสุข สาขาจังหวัดสมุทรปราการได้สูนับสนุนวัสดุอุปกรณ์ในการจัดุกิจกรรมฯ กิจกรรมประกอบด้วย การล้างส้วมและการล้างมือ 7 ขั้นตอน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อกระตุ้นเตือนให้ทุกคนใส่ใจดูแลส้วมสาธารณะให้สะอาด ถูกสุขลักษณะ รวมถึงสร้างพฤติกรรมการใช้ส้วมสาธารณะที่ถูกต้อง
View 11
10/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ