![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/bb6jaoxl0mos8os0ow.jpg)
10 เมษายน 2567 นายแพทย์ประภาส ผูกดวง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ มอบหมายให้ นายประกิจ วงค์ประเสริฐ และ นายธงชัย วิเศษบุปผา รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองสมุทรปราการ เจ้าหน้าที่สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินี บ้านคลองบางปิ้ง และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบางด้วน ลงพื้นที่ตรวจประเมินและให้คำแนะนำ ณ สถานีบริการน้ำมัน ปตท.สาขาศรีนครินทร์-บางเมือง และ สถานีบริการน้ำมันสาขาปตท. จิฟฟี่ สมุทรปราการ-นาวี อ.เมืองสมุทรปราการ เพื่อพัฒนาส้วมให้ได้ตามเกณฑ์มาตรฐานส้วมสาธารณะไทย (HAS) สำหรับให้บริการประชาชนในช่วงเทศกาลวันสงกรานต์ ปี 2567
View 14
10/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ