![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/dfskmcl14o0gg4o8sc.jpg)
วันที่ 5 เมษายน 2567 ณ ห้องประชุมประมุข จันทวิมล โรงพยาบาลขอนแก่น นายแพทย์เสกสรร สุวรรณแพง รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ โรงพยาบาลขอนแก่น เป็นประธานในพิธีมอบใบประกาศณียบัตรแก่ผู้ผ่านการอบรม “หลักสูตรเตรียมผู้บริหารการสาธารณสุขระดับต้น โรงพยาบาลขอนแก่น” Smart manager ประจำปีงบประมาณ 2567 รุ่นที่ 1
ซึ่งการจัดอบรมครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อการพัฒนารูปแบบวิธีคิดเชิงกลยุทธ์ ในการวางแผนภาพรวมขององค์กร ตลอดจนการคิดวางแผนเชิงกลยุทธ์ให้เท่าทันต่อสถานการณ์ในปัจจุบัน โดยอาศัยการสร้างบรรยากาศที่เอื้อต่อการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ นำไปสู่การวางแผนบริหารจัดการเชิงกลยุทธ์ต่อไปได้อย่างยั่งยืน เพื่อให้องค์กรสามารถปรับตัวได้ตามเหตุการณ์ในปัจจุบัน และเติบโตอย่างมั่นคง โดยมีผู้ผ่านการอบรมทั้งสิ้น จำนวน 69 คน ประกอบด้วย บุคลากรระดับหัวหน้ากลุ่มงาน รองหัวหน้ากลุ่มงาน หัวหน้างาน หัวหน้าศูนย์ และหัวหน้าหอผู้ป่วย