![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1oha9s8q2ukgwok8k0.png)
วันที่ 10 เมษายน 2567 นางสุภารัตน์ ถิ่นหัวเตย รองประธานสมาคมแม่บ้านสาธารณสุขสาขาจังหวัดสมุทปราการ เข้าร่วม สนับสนุนวัสดุอุปกรณ์ ในการจัด "กิจกรรมรณรงค์พัฒนาส้วมสาธารณะในช่วงเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2567" เพื่อตอบสนองนโยบาย การขับเคลื่อนงานพัฒนาส้วมสาธารณะไทยให้ได้มาตรฐานด้านความสะอาด (Health) ความเพียงพอ (Accessibility) และความปลอดภัย (Safety) ในช่วงเทศกาลวันสงกรานต์ "สงกรานต์สุขใจ ส้วมสาธารณะไทย สะอาด ปลอดภัย ได้มาตรฐาน" โตยมีคณะกรรมการสมาคมแม่ บ้านสาธารณสุ ขจังหวัดสมุทรปราการ เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ
View 6
10/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ