![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/p15q7r7av00skk0kgs.jpg)
วันนี้ ( 10 เมษายน 2567 ) นายแพทย์ประวีณ ตัณฑประภา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาเป็นประธานพิธีเปิดโครงการส่งเสริมค่านิยมวัฒนธรรมไทย ประจำปี 2567 “รวมใจพยาบาล สงกรานต์ม่วนซื่น กลุ่มภารกิจด้านการพยาบาล” โดยมี ดร.เพ็ญศรี รักษ์วงค์ รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล กล่าวรายงาน ซึ่งกลุ่มภารกิจด้านการพยาบาลจัดขึ้น เพื่อส่งเสริมค่านิยม และสืบสานวัฒนธรรมประเพณีที่ดีงามของชาติ และเพื่อให้บุคลากรกลุ่มภารกิจด้านการพยาบาล มีขวัญกำลังใจ มีความผูกพัน สมัครสมานสามัคคี มีความเป็นสิริมงคล โดยกิจกรรมภายในงาน ประกอบด้วย พิธีสรงน้ำพระ รดน้ำขอพรอดีตหัวหน้าพยาบาลและข้าราชการอาวุโสของกลุ่มภารกิจด้านการพยาบาล รวมทั้งการประกวดนางสงกรานต์ ประจำปี 2567
View 12
10/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ