![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/fg3omhha1nsoccw00k.jpg)
9 เมษายน 2567 นายแพย์ประภาส ผูกดวง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ เป็นประธานการประชุม "ติดตามความก้าวหน้าในการเตรียมดำเนินงานโครงการพาหมอไปหาประชาชนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ครั้งที่ 3/2567" พร้อมด้วย คณะผู้บริหารสำนักงานสาธารณสุข จังหวัดสมุทรปราการ คณะผู้บริหาร/เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลสมุทรปราการและโรงพยาบาลบางพลีผู้บริหารสำนักงานสาธารณสุขอำเภอบางพลี พร้อมทั้งหัวหน้ากลุ่มงานในสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการที่เกี่ยวข้อง โดยมี วัตถุประสงค์เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาสมหามงคล เวลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 27 กรกฏาคม 2567 และเพิ่มโอกาสการเข้าถึงบริการทางการแพทย์ของประชาชน ณ ห้องประชุมปากน้ำ ชั้น 5 อาคาร 5 ชั้น สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ ซึ่งจังหวัดสมุทรปราการ กำหนดจัดกิจกรรมในวันที่ 5 พฤษภาคม 2567