![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/hxuca6jpuq0488scw.jpg)
วันที่ 6 เมษายน 2567 นายแพทย์ธวัชชัย ปานทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพะเยามอบหมายให้ นางดอนคำ แก้วบุญเสริฐ รองผู้อำนวยการด้านพยาบาล พร้อมด้วย นายสุประวัติ เผ่าอินทร์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการด้านกิจการพิเศษและคณะ เข้ารับมอบบริจาคโลงศพเพื่อผู้ป่วยยากไร้ ไร้ญาติ จำนวน 38 โรง เนื่อง ในวันมงคลทำบุญสร้างมหาธารมหาบารมีครั้งยิ่งใหญ่ โดยพระครูอภิรักษ์ชินวงศ์ ดร.(พระครูไทย) ที่ปรึกษาเจ้าคณะจังหวัดพะเยาผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดพิชย ญาติการาม วรวิหาร ผู้รักษาการเจ้าอาวาสวัดป่าพุทธชินวงศาราม ณ วัดป่าพุทธ ชินวงศาราม“ พญานาคราช” ตำบลห้วยแก้วอำเภอภูกามยาว จังหวัดพะเยาเมตตามอบให้กับโรงพยาบาลพะเยา
ในโอกาสนี้โรงพยาบาลพะเยาขอกราบนมัสการในความเมตตาของพระอาจารย์ด้วยความเคารพยิ่ง
View 19
09/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ