วันจันทร์ที่ 8 เมษายน 2567 นายแพทย์อนุ ทองแดง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดชุมพร เป็นประธานในงานกิจกรรม รดน้ำดำหัว วันสงกรานต์ ปีใหม่ไทย 2567 สมาคมข้าราชการบำเหน็จบำนาญกระทรวงสาธารณสุข สาขาจังหวัดชุมพร ณ ห้องพุทธรักษา โรงแรมมรกตทวิน อำเภอเมือง จังหวัดชุมพรสำหรับกิจกรรมดังกล่าว ได้ดำเนินการจัดขึ้นโดยสมาคมข้าราชการบำเหน็จบำนาญกระทรวงสาธารณสุข สาขาจังหวัดชุมพร ซึ่งกำหนดให้มีขึ้นในช่วงเทศกาลสงกรานต์ของทุกๆปี เพื่อเป็นการรักษาขนบธรรมเนียม ประเพณีอันดีงามของไทย
View 36
09/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ