![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2i03zmxblyiok8g0c4.jpg)
วันที่ 9 เมษายน 2567 เวลา 13.30 น. นายชาญชัย บุญอยู่ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเลย พร้อมนายสิริพงษ์ วัฒนศรีทานัง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเลย (ด้านส่งเสริมพัฒนา) นายบุญมา สุนทราวิรัตน์ ผู้ช่วยนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเลย 2 เข้าร่วมพิธีสรงน้ำพระพุทธนวราชบพิตร และพระพุทธเมตตาประชาไทยไตรโลกนาถคันธารราฐอนุสรณ์ ณ ศาลากลางจังหวัดเลย โดยมีนายชัยพจน์ จรูญพงศ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเลย เป็นประธานในพิธี ถวายมาลัยกร และสรงน้ำพระพุทธรูป พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ เจ้าหน้าที่และภาคเอกชน ร่วมสรงน้ำพระพุทธรูป เนื่องในประเพณีสงกรานต์ 2567
View 24
09/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ