![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/tkfushcojz4g0kooc.jpg)
วันที่ 9 เมษายน 2567 เวลา 08.30 – 12.00 น. ณ ห้องประชุมจุติ บุญสูง นายแพทย์วุฒิ วิโนทัย รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ โรงพยาบาลตะกั่วป่า ต้อนรับ รศ.ดร.นพ.วรรษา เปาอินทร์ ,ดร.มะลิวัลย์ ยืนยงสุวรรณ ,นพ.กิตติ โล่สุวรรณรักษ์ คณะกรรมการตรวจเยี่ยมการพัฒนาคุณภาพระบบเทคโนโลยีสารสนเทศในโรงพยาบาล (HAIT) โดยคณะกรรมการตรวจเยี่ยมได้อภิปรายแนวทางมาตรฐานการพัฒนาคุณภาพระบบเทคโนโลยีสารสนเทศในโรงพยาบาล รับฟังปัญหาอุปสรรค และข้อเสนอแนะ พร้อมทั้งวางแนวทางการดำเนินงานต่อไป ภาคบ่ายเวลา 13.00-16.30 น. ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมชมดูระบบเทคโนโลยีสารสนเทศของโรงพยาบาลตะกั่วป่าในแผนกต่างๆ โดยมี คณะกรรมการบริหารโรงพยาบาลตะกั่วป่าและทีมนำคณะกรรมการเทคโนโลยีสารสนเทศโรงพยาบาลตะกั่วป่าให้การต้อนรับ
View 57
09/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ