![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/fi9j4jh0usgk00kgoc.jpg)
โรงพยาบาลหนองคาย ; ร่วมพิธีเปิดศูนย์ปฏิบัติการร่วมป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลสงกรานต์ พ.ศ.2567
เช้าวันนี้ (9 เม.ย.67) “นายแพทย์สมศักดิ์ ประฏิภาณวัตร” ผู้อำนวยการโรงพยาบาลหนองคาย ได้มอบหมายให้ “แพทย์หญิงพนิดา พันธุรัตน์” รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลหนองคายด้านกิจกรรมพิเศษ พร้อมด้วย “นางสำเนียง จันทร์รัตน์” หัวหน้างานอุบัติเหตุ-ฉุกเฉิน ร่วมพิธีเปิดศูนย์ปฏิบัติการร่วมป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลสงกรานต์ พ.ศ.2567 โดยมี “นายสมภพ สมิตะสิริ“ ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองคาย เป็นประธาน นำหัวหน้าส่วนราชการ ทหาร ตำรวจ องค์กรภาคเอกชน นักเรียน นักศึกษา และประชาชน ร่วมพิธีเปิดศูนย์ฯ เพื่อมุ่งสร้างการรับรู้และปลูกฝังจิตสำนักด้านความปลอดภัยทางถนนและกระตุ้นเตือนให้ประชาชนเกิดความตระหนักในการขับขี่ยานพาหนะทุกประเภทอย่างปลอดภัย ปฏิบัติตามกฎหมายจราจรอย่างเคร่งครัดและมีวินัยในการใช้รถใช้ถนน เพื่อป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน ณ ลานวัฒนธรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี อำเภอเมือง จังหวัดหนองคาย