![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/qavx3w8nmqs484c400.png)
วันที่ 8 เมษายน 2567 โรงพยาบาลสงขลา ร่วมพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะ พระอนุสาวรีย์ สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ เจ้าฟ้ายุคลฑิฆัมพร กรมหลวงลพบุรีราเมศวร์ เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสิ้นพระชนม์ 8 เมษายน 2567 โดยมี นายสมนึก พรหมเขียว ผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา เป็นประธานในพิธีฯ เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ท่าน ที่ทรงประกอบพระกรณียกิจนานัปการในการพัฒนาบ้านเมืองเพื่อสร้างความผาสุก สร้างคุณประโยชน์แก่ประเทศชาติและชาวปักษ์ใต้ ณ ลานหน้าพระอนุสาวรีย์กรมหลวงลพบุรีราเมศวร์ บริเวณเขาน้อย อำเภอเมือง จังหวัดสงขลา
View 71
09/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ