![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/3d5dgg3cbdgkoc4c88.jpg)
วันอาทิตย์ ที่ 7 เมษายน 2567 เวลา 18.00 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี พร้อมด้วยผู้บริหารสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี ร่วมต้อนรับ นายแพทย์ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข นายแพทย์โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุขและคณะในการตรวจเยี่ยมและติดตามการดำเนินงานโรงพยาบาลธัญญารักษ์อุดรธานี โดยผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี มอบหมายนางคณิตา ราษฎ์นุ้ย รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี ร่วมต้อนรับ พร้อมด้วยหัวหน้ากลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อ สุขภาพจิตและยาเสพติดสสจ.อุดรธานี , ผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลกุดจับ ,สำนักงานสาธารณสุขอำเภอกุดจับ, โรงพยาบาลหนองแสง,สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเพ็ญ และสำนักงานสาธารณสุขอำเภอโนนสะอาด จัดบูธแสดงผลงานพร้อมนำเสนอผลการดำเนินงานเรื่องการบำบัดรักษาฟื้นฟูผู้ป่วยยาเสพติดโดยการมีส่วนร่วมของชุมชน ชุมชนล้อมรักษ์ CBTX และการให้บริการบำบัดรักษาผู้ป่วยยาเสพติด แบบมินิธัญญารักษ์ ของโรงพยาบาลกุดจับ ณ โรงพยาบาลธัญญารักษ์อุดรธานี