![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/qet41r9fzzks4c80o.gif)
วันอาทิตย์ ที่ 7 เมษายน 2567 เวลา 10.00 น.นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นายทองเสริฐ ใจตรง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร พร้อมเจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร ร่วมทำบุญถวายภัตตาหารแด่พระภิกษุและสามเณรที่บรรพชา ภายใต้โครงการบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน ประจำปี 2567 เพื่อเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว และ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ดำเนินโครงการโดยคณะสงฆ์ภาค 10 ร่วมกับองค์กรภาคีเครือข่าย ระหว่างวันที่ 2-23 เมษายน 2567 ณ วัดราษฎร์สามัคคี ต.คำป่าหลาย อำเภอเมืองมุกดาหาร จังหวัดมุกดาหาร
View 21
08/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ