7 เมษายน 2567 เวลา 09.30 น. พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อม พระราชทานน้ำสรงพระราชทาน พระเจ้าใหญ่อินทร์แปลง ในงานสืบสานบุญประเพณี ปิดทอง-สรงน้ำ พระเจ้าใหญ่อินทร์แปลง ประจำปีพุทธศักราช 2567 ณ วัดมหาวนาราม พระอารามหลวง อำเภอเมืองอุบลราชธานี จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีนายศุภศิษย์ กอเจริญยศ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธาน
ในการนี้ นายแพทย์มนต์ชัย วิวัฒนาสิทธิพงศ์ ผู้อำนวยการ โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ ร่วมพิธีในครั้งนี้ด้วย
View 111
07/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ