![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2mxrr4pd8wys48gcko.jpg)
เวลา 09.45 น. นพ.โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข
นพ.วีรวุฒิ อิ่มสำราญ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 8 นพ.ชัยวัฒน์ พัฒนาพิศาลศักดิ์ รักษาการในตำแหน่งสาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 8 เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการพาหมอไปหาประชาชนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาส มหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา
6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ โรงเรียนเซกา อำเภอเซกา จังหวัดบึงกาฬ โดยมี นพ.ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานการเปิดโครงการฯ และมี นายแพทย์ภมร ดรุณ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ แพทย์หญิงณภัทร สิทธิศักดิ์ รักษาการผู้อำนวยการโรงพยาบาลเซกา เจ้าหน้าที่ อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน ประชาชน ผู้เกี่ยวข้องให้การต้อนรับ
View 71
07/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ