![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/5frezy1hg6ko4s4s08.jpg)
วันที่ 5 เมษายน 2567 เวลา 10.50 น. ณ ห้องประชุมสาเกต ชั้น 7 อาคารเฉลิมพระเกียรติจุฬาภรณ์ โรงพยาบาลร้อยเอ็ด นายแพทย์ชาญชัย จันทร์วรชัยกุล ผู้อำนวยการโรงพยาบาลร้อยเอ็ด เป็นประธานพิธีเปิดการประชุมวิชาการพัฒนาระบบและเครือข่าย การดูแลผู้ป่วยติดเชื้อในกระแสเลือด ในหัวข้อ “How to Deal with Sepsis” เพื่อเพิ่มพูนความรู้และความเข้าใจให้แก่บุคลากรให้มีศักยภาพในการดูแลรักษาผู้ป่วยติดเชื้อในกระแสเลือด ได้ถูกต้องเหมาะสม และลดอัตราการตายผู้ป่วย โดยมี พว.บุษบา วงค์พิมล รองผู้อำนวยการ ฝ่ายการพยาบาล แพทย์ พยาบาล เภสัชกร บุคลากรทางการแพทย์และสาธารณสุขจังหวัดร้อยเอ็ด เข้าร่วมประชุม กล่าวรายงานโดย นายแพทย์ฐมฤกษ์ แสงเงิน หัวหน้ากลุ่มงานอายุรกรรม
อุไรพรณ์ ทิดจันทึก : บรรณาธิการ / อัครพล ปัญญาวิภาส : ข่าว ภาพ
/ โรงพยาบาลร้อยเอ็ด / 5 เมษายน 2567
View 74
06/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ