![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/5w388v7eet8gcg8sw4.gif)
วันศุกร์ที่ 5 เมษายน 2567 เวลา 11.00 น. ณ บริเวณหน้าตึกอุบัติเหตุฉุกเฉิน โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชท่าบ่อ “นางพัชรี ผดุงเวียง” ประธานแม่บ้านสาธารณสุข สาขาจังหวัดหนองคาย ร่วมโครงการ “อสม.ไรเดอร์” หรือ “Health Rider” บริการส่งยาให้ผู้ป่วยที่บ้าน เป็นนวัตกรรมหนึ่งที่ช่วยสนับสนุนการดำเนินงานตามนโยบายของรัฐบาลในการ “ยกระดับ 30 บาท รักษาทุกที่ ด้วยบัตรประชาชนใบเดียว” โดยมี “นพ.สุรพงษ์ ผดุงเวียง” นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองคาย เป็นประธานเปิด พร้อมด้วย “พญ.ฤดีมน สกุลคู” ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชท่าบ่อ ทีม Rider ที่มาร่วม Kick off และ อสม.ไรเดอร์ ตำบลท่าบ่อ รวมทั้งคณะกรรมการบริหารและเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชท่าบ่อ ร่วมโครงการฯ โดยพร้อมเพรียงกัน
View 54
05/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ