![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/6rb0ku3tlqg44k04g8.jpg)
เมื่อวันที่ 5 เมษายน 2567 เวลา 09:30 น. ณ บริเวณประตูด้านหน้า(ประตู 2) ศาลากลาง จังหวัดอำนาจเจริญ นายแพทย์ปฐมพงศ์ ปรุโปร่ง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ ร่วมพิธีเปิดศูนย์ปฏิบัติการ ป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลสงกรานต์ พ.ศ. 2567 และ พิธีปล่อยขบวน รณรงค์ป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลสงกรานต์ พ.ศ. 2567 มอบของสนุบสนุน โดยมี นายเสนีย์ ส้มเขียวหวาน รองผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธี
View 10
05/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ