![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/eobsipk2jc0gckow0c.jpg)
นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี พร้อมด้วย นายแพทย์มนต์ชัย วิวัฒนาสิทธิพงศ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์, แพทย์หญิงอมรรัตน์ เทพากรณ์, นายแพทย์ประสาน ผดุงเกียรติโสภณ และทีมงานเครือข่ายสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ได้เข้าพบผู้พิพากษา หัวหน้าศาลจังหวัดอุบลราชธานี และผู้พิพากษา หัวหน้าศาลแขวงจังหวัดอุบลราชธานี เพื่อหารือและประสานงานตามโครงการความร่วมมือด้านสาธารณสุข ระหว่างกระทรวงสาธารณสุขกับสำนักงานศาลยุติธรรมในการจัดบริการดูแลสุขภาพ เฝ้าระวังและส่งเสริมสุขภาพของผู้พิพากษา และบุคลากรฝ่ายตุลาการในจังหวัดอุบลราชธานี
ณ ศาลจังหวัดอุบลราชธานี และ ศาลแขวงจังหวัดอุบลราชธานี
นางสาวธนัชชา ชาทองยศ พนักงานโสตทัศนศึกษา ข่าว/ส่งข่าว
View 60
05/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ