![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ak2r4veck1kwk084k.jpg)
วันที่ 4 เมษายน 2567 เวลา 09.30 น. ณ ห้องประชุม 2 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพังงา นายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา มอบหมายให้นายแพทย์วิเศษ กำลัง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา เป็นประธานการประชุมแผนพัฒนาด้านความปลอดภัยทางด้านไซเบอร์ของหน่วยบริการ ซึ่งสำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุขมีนโยบายและสั่งการให้หน่วยงานให้ความสำคัญกับนโยบายด้านความปลอดภัยและเร่งรัดมาตรการปฏิบัติการยกระดับ Cyber Security เพื่อนำไปประยุกต์ใช้ในการกำกับดูแลและบริหารจัดการระบบเทคโนโลยีสารสนเทศได้อย่างเหมาะสมกับขนาดความซับซ้อนของระบบไอทีของหน่วยงาน โดยมีหัวหน้ากลุ่มงานสุขภาพดิจิทัล ผู้รับผิดชอบงานเทคโนโลยีสารสนเทศ (IT) จากโรงพยาบาลในจังหวัดพังงาทุกแห่ง เข้าร่วมการประชุม
View 52
04/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ