![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/lv5rexuqf4g8ck80gw.jpg)
วันพฤหัสบดี ที่ 4 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานีมอบหมายนพ.ทวีรัชต์ ศรีกุลวงศ์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานการประชุมโครงการอบรมการวินิจฉัยโรค การให้รหัสโรคและการบันทึกเวชระเบียน จังหวัดอุดรธานี ปีงบประมาณ 2567 ในวันที่ 4 - 5 เมษายน 2567 เพื่อพัฒนาบุคลากรในการบันทึกเวชระเบียนและเพิ่มประสิทธิภาพในการวินิจฉัยโรคและการให้รหัสโรคให้มีความถูกต้องครบถ้วนสมบูรณ์ โดยมี นพ.บริรักษ์ เจริญศิลป์ นายแพทย์เชี่ยวชาญ โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ ให้เกียรติเป็นวิทยากรบรรยาย ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยแพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่งานประกันสุขภาพ และเจ้าหน้าที่เวชสถิติจากหน่วยบริการ ในจังหวัดอุดรธานี ณ ห้องประชุมร่มโพธิ์ทอง 1 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี
View 67
04/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ