![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/3n3n5k4nn5kwg4088k.gif)
วันพฤหัสบดีที่ 4 เมษายน 2567 เวลา 09.30 น. “นายแพทย์สุรพงษ์ ผดุงเวียง” นพ.สสจ.หนองคาย เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพอนามัยวัยเรียน จังหวัดหนองคาย ปีงบประมาณ 2567 “นายไพรจิตร ศิริมงคล” รองนพ.สสจ.หนองคาย กล่าวรายงาน เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรสาธารณสุขในการส่งเสริมสุขภาพอนามัยเด็กวัยเรียน ให้สูงดีสมส่วน และพัฒนายกระดับโรงเรียนให้เป็นโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล (GSHPS) โดยได้รับสนับสนุนวิทยากรจาก ศูนย์อนามัยที่ 8 อุดรธานี ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย บุคลากรสาธารณสุขที่รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพเด็กวัยเรียนจาก โรงพยาบาล สสอ. รพ.สต. ศูนย์บริการสาธารณสุขเทศบาลเมืองหนองคาย ทุกแห่ง จำนวน 100 คน ณ ห้องประชุมชื่น ระวิวรรณ โรงพยาบาลหหนองคาย
View 91
04/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ