![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/368f5g7btssg0kw0wg.jpg)
วันที่ 4 เมษายน 2567 เวลา 08.30 น. นางวราภรณ์ เสริมภักดีกุล ประธานแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดนครสวรรค์ พร้อมคณะ ร่วมแบ่งปันเครื่องอุปโภคบริโภคผ่าน "ตู้เติมรัก ปันสุข" เพื่อสร้างสังคมแห่งการแบ่งปันให้กับผู้รับบริการ โดยมีนางขวัญใจ จันทร์เฉลิม รองประธานคณะกรรมการจัดหารายได้ โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ ร่วมต้อนรับ
สำหรับตู้เติมรัก ปันสุข เป็นโครงการที่กระทรวงสาธารณสุขมุ่งหวังให้เกิดกิจกรรมการเอื้อเฟื้อแบ่งปันกันในสังคม ซึ่งผู้ใจบุญสามารถนำอาหาร และน้ำดื่มมาเติมใส่ตู้เติมรัก ปันสุข ณ บริเวณหน้าอาคาร 1 โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ จังหวัดนครสวรรค์
View 39
04/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ