![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/gwo68gfsx7w4k4c4sc.jpg)
วันที่ 31 มีนาคม 2567 นายศุภมิตร ชิณศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ เป็นประธานเปิดโครงการจิตอาสาพระราชทาน "เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ" กิจกรรมจิตอาสาพัฒนา เนื่องในวันที่ระลึกวันพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว เพื่อแสดงความจงรักภักดีและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ท่น โดยมีนายประกิจ วงค์ประเสริฐ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ พร้อมด้วยหัวหน้ากลุ่มงาน ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ในสังกัดสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ เข้าร่วมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ทำความสะอาด โยน EM Ball ลงในลำคลองตลาดน้ำชุมชนวัดศรีวารีน้อย เพื่อช่วยบำบัดน้ำเสีย ณ วัดศรีวารีน้อย ตำบลศีรษะจรเข้ใหญ่ อำเภอบางเสาธง จังหวัดสมุทรปราการ
View 16
04/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ