![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/32uf5k1ncj6sg04cow.jpg)
วันที่ 28 มีนาคม 2567 กลุ่มงานควบคุมโรคติดต่อ สำนักงานสาธารณ์สุขจังหวัดสมุทรปราการ ได้ดำเนินการจัดประชุมทีมเฝ้าระวังเหตุการณ์ผิดปกติ (SAT) เพื่อวิเคราะห์และรายงานสถานการณ์โรคและภัยสุขภาพ การรายงานข้อมูลทางระบาดวิทยา D506 และติดตามความครอบคลุมการได้รับวัคซีนพื้นฐานตามแผนการสร้างเสริมภูมิคุ้มกันโรค โดยมีนายนายนภัทร อยู่ดี รองหัวหน้ากลุ่มงานควบคุมโรคติดต่อ เป็นประธานในการประชุม และนางสุนันทา ดาวกระจ่าง นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอบางเสาธง ดำเนินการประชุมร่วมกับเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานควบคุมโรคติดต่อในสังกัดสาธารณสุขอำเภอบางเสาธงเข้าร่วมประชม ณ ห้องประชุมโรงพยาบาลส่งเสริมสขภาพตำบูลเมืองใหม่บางพลี
View 16
04/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ