![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/mahao9wisq8sc0ssow.jpg)
วันที่ 2 เมษายน 2567 เวลา 09.15 น. นายแพทย์กิตติ กรรภิรมย์ สาธารณสุขนิเทศก์ รักษาการผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธาน ในการประชุมสรุปตรวจราชการกรณีปกติ ระดับเขต รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 พร้อมทั้งมอบนโยบาย "หลักการทำงาน 10 เรื่อง สำหรับขับเคลื่อนงาน ในเขตสุขภาพที่ 5" พร้อมด้วยคณะตรวจราชการและนิเทศงานกระทรวงสาธารณสุข โดยมี นายแพทย์วิโรจน์ รัตนอมรสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดนครปฐม คณะผู้บริหาร เขตสุขภาพที่ 5 และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขในเขตสุขภาพที่ 5 เข้าร่วมประชุม และพิจารณาข้อเสนอแนวทางการบริทารจัดการปัญหา สู่ความสำเร็จ ณ ท่องประชุมจตุภัทธ ชั้น 4 อาคารผู้ป่วยนอกและอำนวยการ โรงพยาบาลนครปฐม
View 28
04/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ