![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/3c99xpj3k3404okkw0.jpg)
วันที่ 2 เมษายน 2567 นพ.ยุทธนา วรรณโพธิ์กลาง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เยี่ยมให้กำลังใจและติดตามอาการประชาชนที่ร่วมเฝ้าฯรับเสด็จฯพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี เสด็จพระราชดำเนินไปในพิธีสมโภชพระพุทธไตรรัตนนายก ครบ 700 ปี และทรงห่มผ้าทรงสะพักถวายพระพุทธไตรรัตนนายก วัดพนัญเชิงวรวิหาร ณ โรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา และ โรงพยาบาลบางปะอิน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
View 22
03/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ