![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/b7thnqqxsw84og4c04.gif)
วันพุธ ที่ 3 เมษายน 2567 เวลา 15.00 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้กลุ่มกฎหมาย,กลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพ,กลุ่มงานการแพทย์แผนไทย และเจ้าหน้าที่ จัดกิจกรรมอยู่มุกสุขสันต์ “สุขสงบ สุขสว่าง สุขสนุก” โดยการสวดมนต์ไหว้พระ ทำสมาธิ ก่อนออกกำลังกายด้วย 12 ท่าบริหารร่างกายสไตล์ไทยๆ และดื่มน้ำสมุนไพรเพื่อสุขภาพหลัง สุขสนุก (ออกกำลังกาย) เพื่อให้บุคลากรในหน่วยงานมีความสุขสงบ แล้วสุขสว่าง เกิดสมาธิ ความจำดี ความคิดลื่นไหล ณ ห้องคุณธรรม (231) และลานออกกำลังกาย ใต้ตึกใหม่ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร
View 21
03/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ