![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/4m60y68ol08wskkc0s.jpg)
วันที่ 3 เมษายน 2567 เวลา 14.00 น. โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ได้รับบริจาคอวัยวะ ทางทีมผ่าตัด ทีมคณะกรรมการ Service Plan สาขารับบริจาคและปลูกถ่ายอวัยวะ โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ รับอวัยวะจากผู้บริจาคเป็นชายอายุ 33 ปี ได้รับ ดวงตา 2 ข้าง เพื่อนำไปต่อชีวิตให้กับผู้ป่วยซึ่งเป็นรายที่ 9 ของปีงบประมาณ 2567
ในครั้งนี้ นายแพทย์สุขสันต์ เตชาพิสุทธิ์ ประธานคณะกรรมการพัฒนาระบบบริการสุขภาพ สาขาการปลูกถ่ายอวัยวะ เขตสุขภาพที่ 3 และผู้แทนสมาคมแม่บ้านสาธารณสุขจังหวัดนครสวรรค์ ร่วมมอบพวงหรีดและเกียรติบัตรให้แก่ครอบครัวผู้บริจาค ขอให้บุญกุศลส่งผลให้ผู้ล่วงลับได้รับผลบุญนี้และไปสู่ภพภูมิที่ดี ขอให้ครอบครัวพบแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป
View 30
03/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ